Ẹ̀rọ kámẹ́rà HD endoscope jẹ́ ẹ̀rọ ìṣègùn tó ti ní ìmọ̀ ẹ̀rọ tó ga jùlọ tí a ń lò fún ìwòran àti àwòrán nínú àwọn iṣẹ́ abẹ àti iṣẹ́ abẹ. Ètò yìí ń jẹ́ kí àwòrán ara inú ilé tó ga (HD) hàn, ó sì ń pèsè àwòrán tó ṣe kedere fún àwọn onímọ̀ ìṣègùn. A sábà máa ń lò ó nínú àwọn iṣẹ́ abẹ tó kéré jù láti darí iṣẹ́ abẹ pẹ̀lú ìpéye àti ìpéye. Àwọn àwòrán tó wà ní àkókò gidi tí ẹ̀rọ kámẹ́rà HD endoscope yà ń ran lọ́wọ́ láti ṣe àyẹ̀wò tó péye àti láti mú kí ètò ìtọ́jú tó gbéṣẹ́ rọrùn.